EN59 Webboard
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

Go down
077Sumanee

สอบถามวิจัยบท 4 เรื่องคะแนนทดสอบหลังเรียน Empty สอบถามวิจัยบท 4 เรื่องคะแนนทดสอบหลังเรียน

Sat Oct 03, 2020 7:23 pm
หนูทำวิจัยเรื่อง การพัฒนาทักษะการพูดภาษาอังกฤษของนักเรียนชั้นมัธยมศึกษาปีที่ 2 ด้วยการเล่าเรื่อง

หนูอยากสอบถามในส่วนตารางคะแนนประสิทธิภาพของผลลัพท์ ในช่องคะแนนทดสอบหลังเรียน จำเป็นจะต้องไล่ลำดับคะแนนจาก 10 ไป 1 เลยไหมค่ะ หรือใส่เฉพาะคะแนนที่มีนักเรียนสอบได้ ตย.เช่น
- 10 คะแนน สอบได้ จำนวน 0 คน
- 9 คะแนน สอบได้จำนวน 7 คน
- 8 คะแนน สอบได้จำนวน 11 คน
- 7 คะแนน สอบได้จำนวน 0 คน
. 6 คะแนน สอบได้จำนวน 10 คน
.
.
- 1 คะแนน สอบได้ จำนวน 0 คน
Thooptong Kwangsawad

สอบถามวิจัยบท 4 เรื่องคะแนนทดสอบหลังเรียน Empty Re: สอบถามวิจัยบท 4 เรื่องคะแนนทดสอบหลังเรียน

Mon Oct 05, 2020 6:03 am
1. action research มีคำว่าประสิทธิภาพผลัพท์ด้วยหรือ ผสมพันธ์วิจัยหรือเปล่า
2. action research เก็บข้อมูลเชิงคุณภาพตามนิยามทักษะที่จะแก้ปัญหาหรือพัฒนา โดยดูจากที่นิยามไว้ซึ่งนิยามตามตัวชี้วัด เช่นทักษะพูด ก็รายงานตามรูบริค ส่วนคะแนนที่เป็นเชิงปริมาณก็รายงานได้คือคะแนนที่ได้นั่นเอง
แต่ไม่น่าจะเป็นแบบว่าทดสอบก่อนเรียนหลังเรียน เะออาจเห็นที่เขาทำมีสอบก่อนหลัง แต่นั่นไม่น่าจะเป็นลักษณะเด่นของ action
3 action research เป็น philosophy ไม่ใช่ methodology ของการวิจัย ใครจะทำแบบใดก็ได้ แต่จุดเน้นคือการแก้ปัญหา และการรายงานวิธีแก้ปัยหาและผลการแก้ ที่เป็นข้อมูลเชิงคุณภาพที่ดได้จากกการวิเคราะห์ด้วยการ triangulate อย่างที่เธอส่งฉันบทที่ 3 หวัว่าเธอคงไม่หลับหูหลับตาลอกส่งนะ
077Sumanee

สอบถามวิจัยบท 4 เรื่องคะแนนทดสอบหลังเรียน Empty Re: สอบถามวิจัยบท 4 เรื่องคะแนนทดสอบหลังเรียน

Fri Oct 23, 2020 8:06 am
หนูขอโทษค่ะที่เข้าใจรูปแบบวิจัยบท 4 ผิดไปตอนนี้กำลังแก้ไขใหม่อยู่ค่ะ
077Sumanee

Fri Oct 23, 2020 8:06 am
หนูขอโทษค่ะที่เข้าใจรูปแบบวิจัยบท 4 ผิดไปตอนนี้กำลังแก้ไขใหม่อยู่ค่ะ
Sponsored content

Back to top