EN59 Webboard
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

Go down
096Aphisit

สอบถามเรื่องการใช้ Text 3 จากเว็บไซต์ยูทูปครับ Empty สอบถามเรื่องการใช้ Text 3 จากเว็บไซต์ยูทูปครับ

Sat Oct 03, 2020 12:01 pm
ผมทำวิจัยในชั้นเรียนเรื่อง การพัฒนาทักษะการฟังภาษาอังกฤษเพื่อความเข้าใจของนักเรียนชั้นมัธยมศึกษาปีที่ 3 โดยใช้เว็บไซต์ยูทูป ครับ
ผมอยากสอบถามว่าเนื้อหา text 3 ประเภทภาพยนตร์ จำเป็นต้องใช้ภาพยนตร์ที่เด็กคุ้นเคยอย่างเดียวเลยหรือเปล่าครับ เช่น Harry Potter
ประเด็นคือว่า ผมอยากลองใช้ภาพยนตร์การ์ตูนเรื่อง Mama CoCo ลองดูด้วยครับ และเรื่องนี้ได้รับความนิยมพอควรเเต่ไม่เท่า Harry Potter ครับ
Thooptong Kwangsawad

สอบถามเรื่องการใช้ Text 3 จากเว็บไซต์ยูทูปครับ Empty Re: สอบถามเรื่องการใช้ Text 3 จากเว็บไซต์ยูทูปครับ

Mon Oct 05, 2020 5:47 am
Youtube เป็นศูนย์รวม มากมาย มีทั้ง
1. AM หลายประเภทเลือกเอง ภาษาจริง authentic language จะฟังยากแต่มันก็จริง คือไม่ปลอม ภาพยนต์คือ AM ประเภทหนึ่ง
2. CALL คือสิ่งประดิษฐ์หรือรายการที่ทำขึ้นมาเพื่อการศึกษา ภาษาก็ grade เรียบร้อยเหมาะกับชั้น
Back to top