EN59 Webboard
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

Go down
055Tanawat
055Tanawat

สอบถามการเขียนผลการวิเคราะห์ข้อมูลในบทที่4ครับ Empty สอบถามการเขียนผลการวิเคราะห์ข้อมูลในบทที่4ครับ

Mon Nov 09, 2020 10:44 pm
ผมทำเรื่อง การพัฒนาทักษะการพูดภาษาอังกฤษโดยใช้แอปพลิเคชันพัปเพ็ต พอลส์ของผู้เรียนชั้นประถมศึกษาปีที่ 3 ครับ
ผมอยากถามเรื่องการเขียนรายงานการแก้ปัญหาและผลการแก้ปัญหาในวงจรที่ 1 ที่ต้องแนบใส่ในวงจรที่ 2 อ่ะครับ ก็คือผมต้องตั้งหัวข้อ พร้อมทั้งเขียนรายงานปัญหาของวงจรที่ 1 การแก้ปัญหา และผลการแก้ปัญหา ในตอนต้นของวงจรที่ 2 ตามรูปนี้ ใช่ไหมครับอาจารย์
สอบถามการเขียนผลการวิเคราะห์ข้อมูลในบทที่4ครับ Zyeiee10
Thooptong Kwangsawad

สอบถามการเขียนผลการวิเคราะห์ข้อมูลในบทที่4ครับ Empty Re: สอบถามการเขียนผลการวิเคราะห์ข้อมูลในบทที่4ครับ

Tue Nov 10, 2020 6:36 am
การเขียนวงจรที่ 1
1. ปัญหาที่ยกขึ้นมาต้องเป็นปัญหาการพูดจากนิยามบทที่ 2
2. บรรยายปัญหาไปเรื่อยๆ ถูกแล้ว และควรเน้นด้วยว่ามีกี่ปัญหา หนึ่งสองสามว่าไป เป็นปปัญหาของผู้เรียนตามนิยามที่สอดคล้องกับจุดประสงค์และชี้วัด
ย้ำว่าปัญหานักเรียนไม คำว่าใช้กิจกรรมไม่หลากหลายน่าจะเป็นสาเหตุของปัญหา ซึ่งต้องหาวิธีแก้
3. ย่อหน้าผลการแก้ปัญหาต้องแสดงวิธิแก้ทุกปัญหาที่ยกมา ตรวจดูซิมันสัมพันธ์กันหหรือเปล่า
4. แก้ได้หมด จะเหลือ 1 ปัญหาท้ายวงจรเพื่อแก้ใจวงจรที่ 2

การเขียนวงจรที่ 2

1. เริมด้วยหัวข้อการแก้ปัญหาในวงจรที่ 1 ก็บรรยายไปว่าแก้อย่างไร
2. หัวข้อที่ 2 ปัญหาที่พบในวงจรที่ 2 บอกไปพบอะไร คือปัญหาที่แก้ไม่ได้นะ มันคือปัญหาท้ายวงจรที่ 2

การเขียนวงจรที่3
1. เริ่มต้นด้วยการแก้ปัญหาในวงจรที่ 2
2. หัวข้อที่ 2 ปัญหาที่พบในวงจรที่ 3 บอกไปพบอะไร คือปัญหาที่แก้ไม่ได้นะ มันคือปัญหาท้ายวงจรที่ 3
ทำแบบนี้ไปเรื่อยๆ เป็น spiral ข้อมูลก็จะน้อยลงเรื่อยๆ ไม่ต้องรายงานทุกอย่าง
แต่ต้องสนับสนุนด้วยข้อมูลดิบทุกครั้ง และการวิเคราะห์เป็นการ triangulation ข้อมูล

055Tanawat likes this post

055Tanawat
055Tanawat

สอบถามการเขียนผลการวิเคราะห์ข้อมูลในบทที่4ครับ Empty Re: สอบถามการเขียนผลการวิเคราะห์ข้อมูลในบทที่4ครับ

Tue Nov 10, 2020 7:02 am
ได้เลยครับอาจารย์ ขอบคุณครับผม
Sponsored content

Back to top