EN59 Webboard
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

Go down
094Satesiri

การสอนออนไลน์ Empty การสอนออนไลน์

Tue May 12, 2020 11:24 pm
เนื่องจากผมฝึกสอนโรงเรียนสาธิตครับ แล้วทางโรงเรียนมีนโยบายให้ครูทุกคนสอนออนไลน์ผ่านทางโปรแกรม Microsoft Teams ซึ่งจะไม่ได้ยึดตามตารางเรียน DLTV ผมจะได้ทำเหมือนสอนรูปแบบปกติในห้องครับแต่เปลี่ยนเป็นแบบสอนออนไลน์ ผมอยากทราบว่าผมต้องทำใบงานตามที่อาจารย์โพสต์ใน Facebook หรือไม่ครับ และทางโรงเรียนสาธิตจะเริ่มสอนออนไลน์วันที่ 25 พ.ค. สำหรับ ม.6 ส่วน ม.1-5 เริ่มสอน 8 มิ.ย. ครับ
Thooptong Kwangsawad

การสอนออนไลน์ Empty Re: การสอนออนไลน์

Fri May 15, 2020 5:50 pm
ใช้แผนอะไรก็ได้ ที่เธอคิดว่า เหมาะกับโปรแกรมนนี้ ขณะที่เะฮสอน ให้ถ่ายวิดโอ แล้วส่งมาให้ดู เป็นการนิเทศน์ ฉันจะให้คำแนะนำพร้อมประเมินให้คะแนน
Back to top