EN59 Webboard
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

Go down
094Satesiri

การสอน CLIL ออนไลน์ Empty การสอน CLIL ออนไลน์

Thu Jul 02, 2020 9:27 pm
ผมสอน ม.5 ที่สาธิตมหาวิทยาลัยมหาสารคาม (ฝ่ายมัธยม) แล้วทางโรงเรียนมีนโยบายให้เรียนที่โรงเรียนสลับกับเรียนออนไลน์ โดย ม.1, 3, 5 จะมาเรียนที่โรงเรียนอาทิตย์นี้ ในอาทิตย์หน้าจะสลับไปเรียนออนไลน์ โดยผมได้ทำการสอน CLIL ไปแล้ว 2 คาบ จบที่ Content แล้วจะเริ่ม Commu ในอาทิตย์หน้าซึ่งจะเป็นการสอนออนไลน์ ผมจะให้นักเรียนพูดนำเสนอผลการทดลองและก็ประเมินผลการพูดนำเสนอผลการทดลองออนไลน์ได้ไหมครับ โดยผมได้ assign ให้นักเรียนแต่ละกลุ่มไปเตรียมตัวนำเสนอผลการทดลองในอาทิตย์หน้าตั้งแต่จบกิจกรรม Content แล้วครับ
Thooptong Kwangsawad

การสอน CLIL ออนไลน์ Empty Re: การสอน CLIL ออนไลน์

Sat Jul 04, 2020 11:03 am
ต้องถาม อ. นัท ว่าเขา โแเคไหม เพราะ alpha เป็น participant อ. นัท สำหรับคนอื่นที่ไม่ใช่ participant ทำได้เลย
Back to top